
 
 

SERIKALI YA MAPINDUZI YA ZANZIBAR 

TUME YA UTUMISHI SERIKALINI 

                              
Kumb.Na.BA.1/25/02/….           02 April, 2024 
 

TANGAZO LA NAFASI ZA KAZI 

Tume ya Utumishi Serikalini inatangaza nafasi za kazi kwa ajili ya 

Wizara ya Kilimo, Umwagiliaji, Maliasili na Mifugo kama ifuatavyo: 

 

1. Afisa Tathmini Daraja la II (ZPSF - 02) Nafasi 1 – Unguja   
Sifa za Muombaji: 

• Awe ni Mzanzibar mwenye umri usiozidi miaka 46. 
• Awe amehitimu Shahada ya kwanza katika fani ya Mipango, 

Uchumi au Ufuatiliaji na Tathmini 
kutoka Chuo kinachotambuliwa na Serikali ya Mapinduzi ya 
Zanzibar. 

 
2. Afisa TEHAMA Daraja la II (ZPSG – 08) Nafasi 1 - Unguja  
Sifa za Muombaji: 

• Awe ni Mzanzibar mwenye umri usiozidi miaka 46. 
• Awe amehitimu Shahada ya kwanza ya Teknolojia ya Habari 

na Mawasiliano kutoka Chuo kinachotambuliwa na Serikali 
ya Mapinduzi ya Zanzibar. 

 
3. Afisa Misitu Daraja la II (ZPSF - 02) Nafasi 1  Pemba  
Sifa za Waombaji: 

• Awe ni Mzanzibar mwenye umri usiozidi miaka 46.  
• Awe amehitimu Shahada ya Kwanza katika Fani ya Misitu 

kutoka Chuo kinachotambuliwa na Serikali ya Mapinduzi ya 
Zanzibar. 

 
4. Afisa GIS Daraja la II (ZPSG - 08) Nafasi 2 – Unguja 1 na 
Nafasi 1- Pemba 



Sifa za Waombaji: 
• Awe ni Mzanzibar mwenye umri usiozidi miaka 46. 
• Awe amehitimu Shahada ya Kwanza katika fani ya 

“Geoinformatics” kutoka katika Chuo kinachotambuliwa na 
Serikali ya mapinduzi Zanzibar. 

 
5. Afisa Ufugaji Nyuki Daraja la II (ZPSG - 08) Nafasi 2 – Unguja 
1- na Pemba 1 
Sifa za Waombaji: 

• Awe ni Mzanzibar mwenye umri usiozidi miaka 46. 
• Awe amehitimu Shahada ya Kwanza ya Ufugaji Nyuki kutoka 

Chuo kinachotambuliwa na Serikali ya Mapinduzi Zanzibar. 
 
  
6. Daktari wa Mifugo Daraja la II (ZPSJ - 04) Nafasi 2 Pemba  
Sifa za Waombaji: 

• Awe ni Mzanzibar mwenye umri usiozidi miaka 46. 
• Awe amehitimu Shahada ya Udaktari wa Wanyama kutoka 

katika Chuo kinachotambuliwa na Serikali ya Mapinduzi 
Zanzibar. 

 
7. Afisa Mifugo Daraja la II (ZPSG - 09) Nafasi 3 – Unguja Nafasi 
2 na Pemba Nafasi 1 
Sifa za Waombaji: 

• Awe ni Mzanzibar mwenye umri usiozidi miaka 46. 
• Awe amehitimu Shahada ya kwanza ya Afya ya Wanyama na 

Uzalishaji au Sayansi ya Wanyama kutoka katika Chuo 
kinachotambuliwa na Serikali ya Mapinduzi ya Zanzibar. 

 
 
8. Afisa Pembejeo (Seed Technologist) Daraja la II (ZPSF - 02) 
Nafasi 1 - Unguja 
Sifa za Muombaji: 

• Awe ni Mzanzibar mwenye umri usiozidi miaka 46.  
• Awe amehitimu Shahada ya Kwanza ya Uzalishaji wa Kilimo 

na Elimu ya Wakulima, (Agricultural Education and 
Extension) au Kilimo Mjumuisho kutoka Chuo 
kinachotambuliwa na Serikali ya Mapinduzi ya Zanzibar. 

 



9. Mtaalamu wa Wadudu Daraja la II (ZPSF - 02) Nafasi 3 –  
Nafasi – 1 Unguja na Nafasi 2 Pemba  
Sifa za Waombaji: 

• Awe ni Mzanzibar mwenye umri usiozidi miaka 46.  
• Awe amehitimu Shahada ya kwanza katika fani ya Kinga ya 

Mazao (Crops Protection) Agricultural extension au Kilimo 
Mjumuisho (General Agriculture) kutoka Chuo 
kinachotambuliwa na Serikali ya Mapinduzi ya Zanzibar. 

 
10. Afisa Utibabu na Uhifadhi wa Mimea (Pathologist) Daraja la II 
(ZPSF - 02) Nafasi 1 – Unguja  
Sifa za Waombaji: 

• Awe ni Mzanzibar mwenye umri usiozidi miaka 46.  
• Awe amehitimu Shahada ya Kwanza katika fani ya Kilimo na 

Uzalishaji au Kilimo Mjumuisho (General Agriculture) kutoka 
Chuo kinachotambuliwa na Serikali ya Mapinduzi ya 
Zanzibar. 

 
11. Afisa wa Magonjwa ya Mimea (Pathologist) Daraja la II (ZPSF - 
02) Nafasi 1 – Pemba 
Sifa za Waombaji: 

• Awe ni Mzanzibar mwenye umri usiozidi miaka 46.  
• Awe amehitimu Shahada ya Kwanza katika fani ya Kilimo na 

Uzalishaji au Kilimo Mjumuisho (General Agriculture) kutoka 
Chuo kinachotambuliwa na Serikali ya Mapinduzi ya 
Zanzibar. 

 
12. Afisa Maabara ya Kilimo Daraja la II (ZPSG - 09) Nafasi 1 
Pemba 
       Sifa za Muombaji: 

• Awe ni Mzanzibar mwenye umri usiozidi miaka 46.  
• Awe amehitimu Shahada ya Kwanza katika fani ya Maabara 

(lab Technician) kutoka Chuo kinachotambuliwa na Serikali 
ya Mapinduzi ya Zanzibar. 

 
 
13. Afisa Mazao Daraja la II (ZPSF - 02) Nafasi 1 – Pemba 
Sifa za Muombaji: 

• Awe ni Mzanzibar mwenye umri usiozidi miaka 46.  



• Awe amehitimu Shahada ya kwanza katika fani ya Kilimo 
(Agriculture Education and Extention) au Kilimo Mjumuisho 
(General Agriculture) kutoka Chuo kinachotambuliwa na 
Serikali ya Mapinduzi ya Zanzibar. 

 
14. Afisa Mali za Serikali Msaidizi Daraja la III (ZPSG - 09) Nafasi 
1- Unguja 
Sifa za Muombaji: 

• Awe ni Mzanzibar mwenye umri usiozidi miaka 46.  
• Awe amehitimu Stashahada katika fani ya Ununuzi na 

Ugavi kutoka Chuo kinachotambuliwa na Serikali ya 
Mapinduzi ya Zanzibar. 

 
15. Pump Operator Daraja la III (ZPSB - 06) Nafasi 4 – Unguja  
Sifa za Waombaji: 

• Awe ni Mzanzibar mwenye umri usiozidi miaka 46. 
• Awe amepata Mafunzo ya Ufundi Bomba kwa ngazi ya Cheti 

kutoka katika Chuo kinachotambuliwa na Serikali ya 
Mapinduzi ya Zanzibar. 

 
16. Afisa Uzalishaji Mazao Daraja la II (ZPSG - 09) Nafasi 1 – 
Unguja 
Sifa za Muombaji: 

• Awe ni Mzanzibar mwenye umri usiozidi miaka 46.  
• Awe amehitimu Shahada ya kwanza katika fani ya Kilimo 

(Agriculture Education and Extention) au Kilimo Mjumuisho 
(General Agriculture) kutoka Chuo kinachotambuliwa na 
Serikali ya Mapinduzi ya Zanzibar. 

 
 

Jinsi ya Kuomba: 

• Maombi yote yawasilishwe kwa njia ya Kielektroniki kwenye 

mfumo wa Maombi ya Ajira (ZanAjira) kupitia anuani ifuatayo: 

https://portal.zanajira.go.tz  kuanzia tarehe 02 April, 2024 

hadi tarehe 16 April, 2024. 

• Tangazo hili pia linapatikana katika tovuti ya Tume ya Utumishi 

Serikalini www.zanajira.go.tz.  

https://portal.zanajira.go.tz/
http://www.zanajira.go.tz/


 

• Barua za maombi zitumwe kwa anuani ifuatayo kupitia mfumo 

wa ZanAjira (kwa njia ya kielektroniki pekee):-  

KATIBU, 

TUME YA UTUMISHI SERIKALINI, 

S.L.P 1587,  

ZANZIBAR  

• Muombaji anatakiwa kuainisha nafasi ya kazi anayoiomba.  

• Muombaji atakaewasilisha “Progressive Report” au “Statement of 

Results” pekee maombi yake hayatazingatiwa.  

• Kwa msaada wa kitaalamu wasiliana na Tume ya Utumishi 

Serikalini kupitia simu Nam. 0773101012 kuazia saa 2:00 

asubuhi hadi saa 2:30 mchana kwa siku za kazi. 

 

LIMETOLEWA NA: 
KATIBU, 

TUME YA UTUMISHI SERIKALINI. 
 


