
TANGAZO LA NAFASI YA KAZI 
 
Tume ya Utumishi Serikalini inatangaza nafasi za kazi katika Wizara ya 
Kilimo Umwagiliaji Maliasili na Mifugo, Kamisheni ya Utalii Zanzibar na 
Afisi ya Mufti Mkuu wa Zanzibar kama ifuatavyo:- 

1. WIZARA YA KILIMO UMWAGILIAJI MALIASILI NA MIFUGO 
 

i.Afisa Kilimo Daraja la II ZPSF-02 “Nafasi 1” – Unguja 

Sifa za Muombaji: 

• Awe Mzanzibari mwenye umri usiozidi miaka arobaini na sita 46. 
• Awe amehitimu Shahada ya kwanza katika fani ya Agriculture 

Education and Extention au Kilimo Mjumuisho (General 
Agriculture) kutoka Chuo kinachotambuliwa na Serikali ya Mapinduzi 
ya Zanzibar. 

ii.Afisa kilimo Msaidizi Daraja la III ZPSD-03 “Nafasi 2” – Unguja 
na “Nafasi 3” – Pemba 

Sifa za Muombaji: 

• Awe Mzanzibari mwenye umri usiozidi miaka arobaini na sita 46. 
• Awe amehitimu Stashahada katika fani ya Kilimo Mjumuisho (General 

Agriculture) au Uzalishaji wa Mazao kutoka Chuo kinachotambuliwa 
na Serikali ya Mapinduzi ya Zanzibar 

iii.Afisa Mifugo Msaidizi Daraja la III ZPSF-01 “Nafasi 1” – Unguja na 
“Nafasi 3” – Pemba 

Sifa za Muombaji: 

• Awe Mzanzibari mwenye umri usiozidi miaka arobaini na sita 46. 
• Awe amehitimu Stashahada ya Afya ya Wanyama na Uzalishaji au 

Sayansi ya Wanyama kutoka katika chuo kinachotambuliwa na 
Serikali 

iv.Afisa Ufugaji Nyuki Msaidizi Daraja la III ZPSD-03 “Nafasi 1” – 
Unguja 

Sifa za Muombaji: 

• Awe Mzanzibari mwenye umri usiozidi miaka arobaini na sita 46.  
• Awe amehitimu Stashahada ya Ufugaji Nyuki kutoka 

Chuo kinachotambuliwa na Serikali ya Mapinduzi Zanzibar 

v.Afisa Wanyama Pori Msaidizi Daraja la III ZPSD-03 “Nafasi 1” – 
Unguja 



Sifa za Muombaji: 

• Awe Mzanzibari mwenye umri usiozidi miaka arobaini na sita 46. 
• Awe amehitimu Stashahada katika fani ya utunzaji wa Wanyama pori 

kutoka Chuo kinachotambuliwa na Serikali ya Mapinduzi ya Zanzibar 

vi.Afisa Misitu Daraja la II ZPSF-02 “Nafasi 2” – Unguja 
Sifa za Muombaji: 

• Awe Mzanzibari mwenye umri usiozidi miaka arobaini na sita 46. 
• Awe amehitimu Shahada ya Kwanza katika fani ya Misitu kutoka 

Chuo kinachotambuliwa na Serikali ya Mapinduzi ya Zanzibar 

vii.Afisa Usafiri Daraja la II ZPSF-02 “Nafasi 1” – Unguja 

Sifa za Muombaji: 

• Awe Mzanzibari mwenye umri usiozidi miaka arobaini na sita 46. 
• Awe amehitimu Shahada ya kwanza katika fani ya Usafirishaji kutoka 

Chuo kinachotambuliwa na Serikali ya Mapinduzi ya Zanzibar. 

 

2. KAMISHENI YA UTALII ZANZIBAR 
 

i. Afisa Takwimu Daraja la II ZPSH-10 “Nafasi 1” – Unguja 

Sifa za Muombaji: 

• Awe Mzanzibari mwenye umri usiozidi miaka arobaini na sita 46. 
• Awe amehitimu Shahada ya Kwanza katika fani ya Takwimu au 

Uchumi na Takwimu kutoka katika Chuo kinachotambuliwa na 
Serikali. 

• Awe na ujuzi wa kutumia kompyuta kwa ajili ya mifumo mbali mbali 
ya ukusanyaji takwimu. 

 

3. OFISI YA MUFTI MKUU WA ZANZIBAR 
 

i. Msaidizi Afisa Mkalimani wa Lugha ya Alama Daraja la II ZPSH-
10 “Nafasi 1” – Unguja 

Sifa za Muombaji: 

• Awe Mzanzibari mwenye umri usiozidi miaka arubaini na sita 46. 
• Awe amehitimu Elimu ya Cheti cha Lugha ya Alama kutoka katika chuo 

kinachotambuliwa na Serikali. 



Jinsi ya Kuomba: 

• Maombi yote yawasilishwe kwa njia ya Kielektroniki kwenye 

mfumo wa Maombi ya Ajira (ZanAjira) kupitia anuani ifuatayo: 

https://portal.zanajira.go.tz kuanzia tarehe 01 Machi, 2024 

hadi tarehe 15 Machi, 2024. 

• Tangazo hili pia linapatikana katika tovuti ya Tume ya Utumishi 

Serikalini www.zanajira.go.tz  

• Barua za maombi zitumwe kwa anuani ifuatayo kupitia mfumo 

wa ZanAjira (kwa njia ya kielektroniki pekee):- 

KATIBU, 

TUME YA UTUMISHI SERIKALINI, 
S.L.P 1587, 
ZANZIBAR 

• Muombaji anatakiwa kuainisha nafasi ya kazi anayoiomba. 

• Muombaji atakaewasilisha “Progressive Report” au “Statement 

of Results” pekee maombi yake hayatazingatiwa. 

• Kwa msaada wa kitaalamu wasiliana na Tume ya Utumishi 

Serikalini kupitia simu Nam. 0773101012. 

 

AHSANTENI 

https://portal.zanajira.go.tz/
http://www.zanajira.go.tz/

